-+soul-society~ SST +-

มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน 45785132

มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน 45785132

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Portalบ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ประกาศ: ยินดีต้อนรับ สู่ บอร์ดโซล-โซไซตี้ ค่ะ [G]
ประกาศ :กำลังมีการอัพเเละเปิดห้องใหม่ ๆ อาจจะได้ให้ท่านผู้ใช้บริการไม่สะดวก ต้องของอภัยมา ณ ที่นี้
ประกาศ : อ่านกฎในห้องประชาสัมพันธ์ให้เข้าใจก่อนเล่น จะทราบว่า ห้าม ในเรื่องใดบ้าง จะไม่ได้ไม่ขัดอัถรสในการเล่นบอร์ดค่ะ
ประกาศ: -^^-ของให้ทุกท่านสนุกกับการเล่นบอร์ดของพวกเราค่ะ -^^-

มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
~maka~
Wedmaster
Wedmaster
~maka~

พลังการต่อสู้ : 373
ไข่คิชิน : 1

มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน   มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน EmptyThu Apr 14, 2011 9:07 pm

ชอบละครญี่ปุ่นกันมั้ยครับ? ชอบเรื่องสืบสวนกันมั้ยครับ?
ถ้าชอบ 2 อย่างนี้ รับรองนี่จะเป็นอีักเรื่องที่จ่ากบอยากให้คุณสัมผัสครับ
มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน K-tai7_mamoru_Oshii
นั่นคือเรื่อง ケータイ捜査官7 (เคไตโซสะคัง เซเว่น) หรือ ชื่อแบบ DEX ว่า “มือถือยอดนักสืบ เบรฟเวอร์ เซเว่น” ครับ
ซึ่งตอนนี้กำลังฉายอย่าางต่อเนื่องทางช่อง True Spark (บ้านใครติด True Vision หรือ จานแดง) น่าจะพอเคยเห็นบ้างนะครับ
“เบรฟเวอร์ เซเว่น” เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นในศตวรรษที่ 21 ที่ญี่ปุ่น.. โดยเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในโตเกียว ซึ่งเป็นเมืองแห่งความเจริญมากแต่ความเจริญก็มาพร้อมกับปัญหาอ่ะนะ โดยในเรื่องนั้น เน้นไปที่ ไซเบอร์เทโร (Cyber Terrorism = การก่อการร้ายทางเครือข่าย) หรือ การเกิดอาชญากรรมทางเครือข่าย ทั้งอินเตอร์เน็ท และ ธุรกรรมออนไลน์ (ที่บ้านเราจะคุ้นกันว่า E-Banking เคยได้ยินกันบ้างใช่มั้ยครับ)ซึ่งองค์กรที่ทำการแก้ไขปัญหาแบบลับๆ ก็คือ องค์กรชื่อ Under Anchor (อันเดอร์ แองเคอร์) ซึ่งเป็นบริษัทลูกของ Anchor (แองเคอร์) ผู้ให้บริการมือถือชื่อดังของญี่ปุ่น (เป็นชื่อสมมตินะ ในญี่ปุ่นไม่มีจริงๆหรอก) โดยมีผู้ออกปฎิบัติภาคสนาม (คือ วิ่งไปในที่เกิดเหตุ) เรียกว่า”นักสืบ (Agent)” และคู่หูของนักสืบก็ไม่ใช่คนหรอกครับ แต่้เป็นมือถือ!! เขาเรียกว่า “บัดดี้มือถือ (Buddy K-Tai)“ ซึ่ง “มือถือยอดนักสืบ” ที่ว่าก็คือ เจ้าบัดดี้มือถือนี่ล่ะครับ
มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน Seven
แต่เป็นมือถือเนี่ย จะเป็นยอดนักสืบได้ไง? ก็นั่นน่ะสินะ เพียงแต่ืเมื่อมือถือเป็นตัวเอก มือถือของUnder Anchor ก็ต้องไม่เเหมือนใคร เพราะพวกเขาคือ Braver Series หุ่นยนต์ที่มีปัญญาประดิษฐ์ (AI=เอไอ) คิดได้เหมือนคน ตอบโต้ และวิเคราะห์สถานการณ์ได้ไม่้ต่างจากมนุษย์เลย แถมไม่ใช่แค่นั้น
พวกเขายังสามารถทำการ Crack (เจาะระบบ)ได้ทุกระบบ ในเวลาเพียง 5 วินาที มีแขนขา และแปลงร่างเป็นร่างแบบหุ่นยนต์ได้อีกต่างหาก!! โอ้ อะไรจะขนาดนั้น นี่มันทรานส์ฟอร์เมอร์หรือไงเนี่ย?
มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน Keita_seven
แต่แม้เบรฟเวอร์จะเยี่ยมยอดแค่ไหน แต่หากไร้ซึ่งคู่หู (บัดดี้)ที่เป็นคนแล้ว ก็ไม่สามารถแสดงประสิทธิภาพได้เต็มที่หรอกครับ แต่อะไรจะเกิดขึ้น เมื่อ อามิชิม่า เคย์ตะ เด็ก ม.4 ธรรมดาๆ คนหนึ่ง ต้องเข้ามาพัวพันในการคลี่คลายคดีของอันเดอร์ แองเคอร์ แถมต้องทำหน้าที่นักสืบเองอีก? เด็กใหม่ไร้ประสบการณ์อย่างเขาจะไหวมั้ยเนี่ย?
นี่ก็เป็นเรื่องย่อๆ แบบออเดิฟๆ ของ “มือถือยอดนักสืบ เบรฟเวอร์ เซเว่น” ครับ โดยเรื่องนี้อำนวยการสร้างโดย มิอิเคะ ทาคาชิ ผู้กำกับภาพยนตร์ชื่อดังของญี่ปุ่น (ในบ้านเราที่น่าจะเคยๆ ดูกันคงเป็น SukiYaki Western (ศึกหม้อไฟ ซามูไรจิ้มจุ่ม) , Crow Zero (เรียกเขาว่าอีกา) , Crow II , Yatterman ส่วนงานด้านทีวีเขาเคยกำกับ อุลตร้าแมน MAX ตอน 15, 16 มาแล้ว (ลองหา DVD แผ่นที่ 4 หรือ VCD แผ่นที่ 8 ดูได้นะครับ) มาแล้ว…..งาน3D กราฟฟิกโดย Production IGที่มีชื่อเสียงในวงการอนิเม (เรื่องเด่นๆคือ Ghost in the Shell , xxxHOLiC โดยงานล่าสุดคือ Eden of the East ครับ) ใครเป็นแฟนผลงานของทีมสร้างก็ลองมาดูได้นะครับ ว่า Production IG เวลาทำละครคนแสดงจะออกมาอีท่าไหน?
บ้านใครไม่ได้ติดจานแดง ก็รอกันอีกนิดนะครับ เห็นว่าทาง DEX ใกล้จะคลอดทั้ง VCD และ DVD ออกมาช่วงกลางๆปี 2009 นี้ล่ะครับ
คราวหน้าจะมาแนะนำตัวละครของเรื่องนี้กันนะครับ
จ่ากบ
Tags: cellphone, phone braver 7

CR:http://dexclub.com/blog/
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://soul-society.thai-forum.net

มารู้จัก “มือถือยอดนักสืบ Braver 7″ กัน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1